Menene amfanin buhunan marufi masu lalacewa?Kun san duk wannan

1. Gyaran jiki.Abincin da aka adana a cikin jakar marufi yana buƙatar hana shi durƙusa, karo, ji, bambancin zafin jiki da sauran abubuwan mamaki.

2. Kula da harsashi.Harsashi na iya raba abinci da iskar oxygen, tururin ruwa, tabo, da dai sauransu. Shima zubar da ruwa wani abu ne mai mahimmanci na tsara marufi.Wasu fakitin sun haɗa da na'urorin wanke-wanke ko na'urorin deoxidizer don tsawaita rayuwar shiryayye.Marufi ko cire iska daga jakunkunan marufi masu lalacewa suma sune manyan hanyoyin tattara kayan abinci.Tsabtace abinci mai tsabta, sabo da aminci yayin rayuwar shiryayye shine babban aikin jakar marufi.

3. Kunna ko saka a cikin kunshin guda ɗaya.Shirya ƙananan abubuwa iri ɗaya cikin kunshin hanya ce mai kyau don adana ƙara.Foda da granular abubuwa suna buƙatar a haɗa su.

4. Isar da bayanai.Marufi da lakabi suna gaya wa mutane yadda ake amfani da su, jigilar kaya, sake sarrafa su, ko zubar da marufi ko abinci.

5. Talla.Tallace-tallacen kan yi amfani da alamun akwatin don ƙarfafa masu yuwuwar siyayya su sayi samfura.Shekaru da yawa, tsara marufi ya zama abin da bai dace ba kuma koyaushe yana canzawa.Ya kamata a yi amfani da sadarwar tallan tallace-tallace da tsara zane-zane ga manyan bayanai da tallace-tallace na akwatin waje (saboda wasu dalilai).

6. Tsaro.Marufi na iya taka muhimmiyar rawa wajen rage haɗarin aminci na sufuri.Jakunkuna na marufi na iya hana abinci komawa ga wasu samfuran.Jakar marufi mai lalacewa na iya hana abinci daga cin abinci ba bisa ka'ida ba.Wasu nau'ikan kayan abinci suna da ƙarfi sosai kuma suna da alamun rigakafin jabun, wanda tasirinsa shine kare muradun kamfanoni daga asara.Yana da alamar Laser, launi na musamman, tantancewar SMS da sauran alamun.Bugu da ƙari, don hana sata, masu sayar da kayayyaki suna sanya alamun sa ido na lantarki a kan jakunkuna kuma suna jira masu amfani da su don kai su zuwa mashigar kantin don lalata.

7. saukakawa.Ana iya siyan marufi cikin sauƙi, ɗorawa da saukewa, tarawa, nunawa, siyarwa, buɗewa, sake tattarawa, amfani da sake amfani da su.

A halin yanzu akwai jakunkunan filastik guda uku da ake kira jakunkuna masu dacewa da muhalli: jakunkuna masu lalacewa, jakunkuna na filastik masu lalacewa, da jakunkuna masu takin zamani.Kowa yana tunanin cewa biodegradability na nufin biodegradation, amma ba haka bane.Sai dai idan za a iya bazuwa cikin carbon dioxide da ruwa zai iya kare muhalli.Don siyan jakar filastik mai yuwuwa ko takin zamani, kuna buƙatar bincika ko an ba da jakar da alamar jakar filastik da ƙasar ta ayyana.Dangane da lakabin, ƙayyade kayan samarwa.Abubuwan da aka saba amfani da su masu yuwuwa ko takin zamani sune PLA da PBAT.Jakunkuna masu lalacewa suna ciki Ana iya lalata su zuwa ruwa da carbon dioxide a cikin kwanaki 180 a ƙarƙashin yanayin yanayi da ƙasa ko takin masana'antu, wanda ke cikin yanayin yanayin halitta kuma ba shi da lahani ga jikin ɗan adam da yanayin yanayi.


Lokacin aikawa: Dec-27-2021